Mlango wa ishirini na nane. Ole wa taji ya kiburi ya walevi wa Efraimu na uwa la uzuri wa fahari yake linalonyauka lililo kichwani mwa bonde linalostawi la hao walioshindwa wa na divai. Tazama, Bwana ana mmoja aliyehodari mwenye nguvu, kama dhoruba ya mvua ya mawe tufani iharibuyo, kama dhoruba ya maji mengi yafurikayo, ndivyo atakavyotupa chini kwa mkono Taji ya kiburi ya walevi wa Efraimu itakanyagwa kwa miguu. Na ua la uzuri wa fahari yake linalonyauka lililo kichwani mwa bonde linalostawi litakuwa kama tini iliyotangulia kuiva kabla ya wakati wa hari, ambayo iyonapo yeye aiangaliaye huila mara anapoishika mkononi mwake. Katika siku ile Bwana wa majeshi atakuwa ni taji ya fahari na kilemba cha uzuri kwa mabaki ya watu wake naye atakuwa roho ya kuhukumu kwake yeye aketie ili ya hukumu, naye atakuwa nguvu kwao wageuzao nyuma vita langoni. Lakini hawa nao wamekosa kwa divai, wamepotea kwa kileo. Kuhani na nabii wamekosa kwa kileo, wamemezwa kwa divai, wamepotea kwa kileo, hukosa katika maono, hujikwaa katika hukumu. Maana meza zote zimejaa matapiko na uchafu, hapana mahali palipo pasafi. Atamfundisha nani maarifa? Atamfahamisha nani habari hii? Je, ni wale waliochishwa maziwa walioondolewa matitini? Kwa maana ni amri juu ya amri, amri juu ya amri, kanuni juu ya kanuni, kanuni juu ya kanuni, huku kidogo repeat, huku kidogo na huku kidogo la, bali kwa midomo ya watu wageni na kwa lugha nyingine atasema na watu hawa ambao aliwaambia hii ndiyo raha yenu, mpeni raha yeye aliyechoka, huku ndiko kuburudika. Lakini hawakutaka kusikia. Kwa sababu hiyo, neno la Bwana kwao litakuwa hivi: amri juu ya amri, amri juu ya amri, kanuni juu ya kanuni, kanuni juu ya kanuni, huku kidogo na huku kidogo, ili waende na kuanguka nyuma, na kuvunjwa, na kunaswa, na kuchukuliwa. basi Lisikieni neno la Bwana, enyi watu wenye dharau, mnaotawala watu hawa walio ndani ya Yerusalemu. Kwa sababu mmesema, tumefanya agano na mauti, tumepatana na kuzimu; pigo lifurikalo litakapopita alitatufikia sisi, kwa maana tumefanya maneno ya uongo kuwa kimbilio letu, tumejificha chini ya maneno yasiyokweli. Kwa ajili ya hayo Bwana Mungu asema hivi, tazama na weka jiwe katika Sayuni, liwe msingi, jiwe lililojaribiwa, jiwe la pembeni lenye thamani, msingi ulioimara. Yeye aaminie hatafanya haraka. Nami na nitafanya hukumu kuwa ndiyo kanuni, na haki kuwa ndiyo timazi, na mvua ya mawe itachukulia mbali hilo kimbilio la maneno ya uongo, na maji yatapagharikisha mahali pa kujisitiri. Na agano lenu mliloagana na mauti litabatilika, tena mapatano yenu mliyopatana na kuzimu hayatasimama; pigo lifurikalo litakapopita, ndipo ninyi mtakapokanyagwa nalo. Kila wakati litakapopita litawachukueni, maana litapita asubuhi baada ya asubuhi, wakati wa mchana na wakati wa usiku, na kuifahamu habari ile kutakuwa kitisho tu. Maana kitanda kile ni kifupi, asiwezi mtu kujinyosha juu yake, na nguo ile ya kujifunika ni nyembamba asipate mtu kujizingisha. Maana Bwana ataondoka kama vile katika mlima Perasimu, ataghadhibika kama vile katika bonde la Gibeoni, apate kufanya kazi yake, kazi yake ya ajabu, na kulitimiza tendo lake, tendo lake la ajabu. Basi sasa msiwe watu wenye kudharau vifungo vyenu, msije vikakazwa; maana nimesikia kwa Bwana Bwana wa majeshi, habari ya hukumu itakayotimizwa, nayo imekusudiwa itakayoipata dunia yote pia. Tegeni masikio, sikieni sauti yangu; sikilizeni mkasikie neno langu. Je, mwenye kulima alima daima ili apande? Afunua daima madongoa ya nchi yake na kuyavunja? Akiisha kuulainisha uso wa nchi yake, je, amwagi huko na huko kunde na kutupa tupa jira na kuitia ngano safusafu safu, na shairi mahali pake palipochaguliwa na na kusemethi karibu na mipaka yake, kwa maana Mungu wake anamwagiza vizuri na kumfundisha. Kwa maana kunde zile hazipuri kwa chombo kikali, wala gurudumu la gari halipitishwi huko na huko juu ya jira ile, bali kunde zile hupurwa kwa fimbo, na jira ile kwa ufito. Ngano ya mkate husagwa, kwa maana haipuri siku zote bila kukoma, na ingawa gurudumu la gari lake na farasi wake huitawanya ngano ile, Haisagi. Hayo nayo yatoka kwa Bwana wa majeshi mwenye shauri la ajabu apitaye wote kwa hekima yake.